Marekebisho 08 H

HUDUMA YA UKAGUZI WA AFYA YA MIMEA KENYA

MKATABA WA HUDUMA
Namb Huduma inayotolewa | Mahitaji ya Kupata Huduma Gharama ya Huduma (Ksh.) Ratiba
ari
MAJIBU YA MASWALI
1 Jibu kwa simu Simu Bila malipo Sekunde 15
(simu ya mezani au laini
nyingine yoyote rasmi)
2 Majibu ya uchunguzi kwa | Tembea ndani na uwasilishe ombi la | Bila malipo Dakika 1
Wateja wa kuingia uchunguzi
3 Jibu kwa Barua za maandishi (barua) Bila malipo Siku 5 za kazi
mawasiliano
Barua pepe na mitandao ya kijamii | Bila malipo Siku 1 ya kazi
(Twitter, Facebook na YouTube)
4 Usindikaji wa ombi Fanya ombi la habari Bila malipo Siku 21
kwa taarifa
5 Ushiriki wa umma katika | Kujifahamisha na masuala ya kazi Bila malipo Siku 1
mchakato wa kutengeneza | ushiriki
sera
HUDUMA ZA PHYTOSANITARY
1 Usajili wa msafirishaji nje | « Ombi la mtandaoni o Maili kwa kilomita - Ksh.90.55 Wiki 2
¢ PINI ya KRA e Ukaguzi wa shamba -Ksh.1,000.00
o Cheti cha Kujiunga Ekari 1 ya kwanza.
o Kitambulisho cha Wakurugenzi e Nyongeza Hac. Ksh.250.00 kwa Kilal
o Leseni ya kuuza nje kutoka kitengo cha ziada. (Inategemea bidhaa na
kwa MDAs husika mahitaji ya soko)
e Ukaguzi wa vifaa vya bidhaa kavu -
Ksh. 5,000.00

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume jug
PO. Sanduku 49592-00100 GPO, o Sakafu. Macharibi Mui hy‘?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, viagharibl "{’I'Sai‘;alfi"‘,(le;isr*obli'a%ﬁ

- di @Kkephis.org,
.?g\r,ﬂ%f)m;{eecm O'fekeh'sor 020227000/2603765/2441211/8030666
LA KEPTIEC0.E Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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2 Ukaguzi wa mazao mapya
wa Phytosanitary

o Uwasilishaji wa kimwili wa
shehena.

¢ Ankara ya kibiashara

¢ Orodha ya ufungashaji

* Ombi la mtandaoni

* Tembea kwa mauzo ya mara moja

o « Uthibitisho wa malipo

Shilingi 500
Shilingi 0.50 kwa kila kilo

Saa 3

Phytosanitay

o * Cheti halisi cha Phytosanitary

3 Utoaji wa cheti cha o » Nambari ya ankara ya shehena Saa 3 na Huduma
Phtosanitary kwa mazao iliyopitishwa Ksh 500 Makubaliano ya
mapya Kiwango (SLA).

4 Idhini ya * Ingizo la barabara/ingizo la Bila malipo Saa 3 na
hati ya usafirishaji (kuuza | kusafirisha nje ya nchi Makubaliano ya
nje) « « Hati ya Usafirishaji (CD) Kiwango (SLA).

5 Utoaji upya wa cheti cha * Ankara ya Biashara Shilingi. 1,000.00 Saa 3 na
kuuza nje cha phytosanitary | « Cheti cha phytosanitary kutoka nchi Makubaliano ya

ya asili Kiwango (SLA).
» Kibali cha Kuagiza Mimea
e * Orodha ya ufungashaji

6 Uingizaji wa cheti cha e + Ombi la mtandaoni Shilingi. 1,000.00 Saa 3
Phytosanitary o « Nambari ya cheti

7 Marekebisho ya cheti cha e + Ombi la mtandaoni Shilingi. 1,000.00 Saa 3

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na

ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu

ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya

Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)

PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama
Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke
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8 Kutafuta hati ya * Nakala ya hati Shilingi. 200.00 Saa 2
Phytosanitary
9 Cheti cha * Ombi la mtandaoni Bila Malipo Saa 3
Utoaji wa Ulinganifu
(Matunda na Mboga)
10 Usajili wa mwagizaji | « Ombi la mtandaoni Bila malipo Siku 2
* PIN ya KRA
* Cheti cha Kujiunga
* Kitambulisho cha Wakurugenzi
11 Kibali cha Kuagiza o Ombi la mtandaoni Shilingi 600.00 Saa 3
Mimea
(PIP) utoaji
12 Idhini ya * Hati ya Usafirishaji Bila malipo Saa3na
Hati ya Usafirishaj Makubaliano ya
(PIP) Kiwango (SLA).
13 Kuagiza shehena * Nakala ya PIP e Kilo0-20000 * shilingi. 0.5 Saa 3
Ukaguzi wa mazao » Cheti cha Phytosanitary kutoka (Ksh.2,000.00 kiwango cha
mabichi na makavu Nchi ya asili/ Phyto ya kielektroniki chini)
e Kilo 20,001-400,000* Ksh. 0.25
¢ Kilo 400,001-1,000,000 weight* Ksh.
0.15
e Uzito wa z zaidi ya kilo 1,000,000
*Ksh. 0.05
» Uzito wa zaidi ya kilo
1,000,000*Ksh. 0.03 (Kwa wasaga
ngano waliosajiliwa)
14 Bidhaa kavu e Ombi la mtandaoni * Maili kwa kilomita - shilingi. 90.55 Wiki 2
ukaguzi Wwa mauzo ya ¢ Kilo 0-34000 - Ksh.5000.00
nje +Kilo 34,001-280,000 uzito * 0.15 kwa
kilo
* Zaidi ya kilo 280,001 uzito* 0.10 kwa
kilo

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)

PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama
Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
ya Utawala Haki
2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya
Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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15 Kuagiza shehena e « Kuingia kwa forodha Bila malipo Dakika 30
ukaguzi wa uchapishaji wa « Kibali cha Kuagiza Mimea
cheti
16 Ukaguzi wa mifumo ya Ombi la mtandaoni Maili kwa kilomita -Ksh. 90.55 Wiki 2
shamba Ukaguzi wa ekari 1 - Ksh1,000.00
Ekari za ziada kwa Hac - Ksh. 250.00
17 Nyaraka « Ombi la mtandaoni Ada za ukaguzi Ksh.5,000.00 Saa 3
ukaguzi wa ufuatiliaji wa o Taarifa
kuingilia * Cheti cha phytosanitary
« ankara ya proforma
* Ripoti ya uchambuzi wa
chanzo
* Nyaraka nyingine yoyote
muhimu
18 ISPM 15 o « Ombi/hifadhi mtandaoni | « Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
ukaguzi wa matibabu ya mbao » Ada ya maombi (isiyorejeshwa) Ksh.
2,000.00
+ Uidhinishaji wa matibabu na ada ya
kuweka alama Ksh. 7,500.00
* Ada ya kufanya upya (kila mwaka) Ksh.
18,750.00
* Gharama za ukaguzi na ufuatiliaji kwa
kila ukaguzi Ksh.5000.00
* Matibabu ya kontena la futi 20 - Ksh.
5,000.00
* Tiba, mbao, masanduku ya mbao, kabari
na vingine Kshs. 3,000.00
* Gharama za Paleti za Kuweka alama
kwa kila godoro - Ksh. 25.00
» Kuweka alama kwenye takataka, mbao,
masanduku ya mbao, kabari na vingine
kwa kila shehena - Ksh. 1,000.00
19 Ombi la mtandaoni « Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
Ukaguzi wa kituo cha » Ukaguzi - Ksh.5,000.00
Devitalization

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 O.WGFIS, J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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20 Ukaguzi wa Kituo cha kufukiza| « Ombi 1a mtandaoni * Maili kwa kilomita Ksh. 90.55 Wiki 2
» Ukaguzi - Ksh. 5,000.00

21 | Mazao safi utunzaji pakiti « Ombi la mtandaoni » Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
Kupanga alama za vifaa « Ukaguzi - Ksh. 5,000.00
22 Ukaguzi wa kituo cha bidhaa « Ombi la mtandaoni « Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
kavu « Ukaguzi - Ksh. 5,000.00
23 Ukaguzi wa kituo cha karantini | « Ombi la mtandaoni « Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
* Ukaguzi - Ksh. 5,000.00
24 | Cheti cha Kitalu + Ombi la mtandaoni e » Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
* Mazao ya bustani- Usajili e * Cheti cha mara ya kwanza
wa AFA HCD KSh.7000.00

* Mti wa Misitu- Usajili wa | ¢ Kufanywa upya kwa cheti Ksh.3000.00
Huduma ya Misitu ya Kenya
* Mimea Pori - Kibali cha
Huduma ya Wanyamapori

Kenya
25 | Ziaraya shamba « Ombi la mtandaoni e Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Wiki 2
Ksh. 2000.00
26 Uchambuzi wa Hatari ya « Maombi yenye maelezo ya | *Maili kwa kilomita - Ksh. 90.55 Mwaka 1 baada ya
Wadudu wazi ya bidhaa kupokea
(PRA) habari . : » Gharama nyingine zozote zinazotumika| habari iliyoombwa
itayokaguliwa (Ingiza PRA)
Miezi 6 baada ya
idhini ya bajeti

(Hamisha PRA)
27 Uuzaji wa Mazao Mabichi Nje | Cheti cha afya ya Mimeana | Senti 50 kwa kg (Malipo ya chini Zaidi | Wiki 2

ya Nchi Ukaguzi ni Ksh.100) pamoja na KSh. 500 kwa
kila cheti cha phytosanitary

28 | Bidhaa zakilimo zilizoingizwa | Kijbali cha Uingizaji wa | Senti 50 kwa kg pamoja na Kshs. 600 | Wiki 2
Mimea na Ukaguzi kwa kila kibali cha kuagiza mimea.

29 aribio la Kimwili/ Uchunguzi Ukaguzi wa Meli Tupu /| Kshs. 10,000 Dakika 45
wa. Kimwili/ Ukaguzi wa Uchunguzi wa Meli Isiyo na
Kimwili -
Mizigo

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 O.WGFIS, J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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Meli Kubwa (zaidi ya tani | Kshs5,000 Dakika 45
10,000)
Meli Ndogo(chini ya tani | Kshs. 1,000 Dakika 30
10,000)(jahazi na
mitumbwi)
Ukaguzi wa Kontena Kubwa | Kshs. 1,000 Dakika 15
(futi 40) (moja)
Ukaguzi wa Kontena Ndogo | Kshs. 500 Dakika 10
(futi 20) (moja)
Uchafuzi wa Kiwango cha | Kshs. 1,000 Dakika 20
Unyevu kwa Kila Sampuli
Ndege Kubwa (kila moja) Kshs. 3,000 Dakika 30
Ndege Ndogo (kila moja) Kshs 1,500 Dakika 20
Sampuli ya Shehena Ndogo Kshs. 5,000 Dakika 30

kwa Ajili ya Uchunguzi wa
Ubora kwa Kila Shehena

HUDUMA ZA ULINZI WA AINA ZA MIMEA

1 Uhakiki na e « Maombi yaliyojazwa ipasavyo | Dola 200 au kiwango sawa na Ksh. Siku 5 za kazi
kukiri kwa na hati zinazoambatana Kwa maombi
maomb'_ ya Hak_' z e « Malipo ya ada ya maombi
Wafugaji wa Mimea
(PBR)

2 Peana taarifa e « Orodha ya maombi kamili ya [Bila malipo Mara moja kila
kwenye gazeti la serikali PBR Miezi 6
kwa Wizara ya Kilimo

3 Kupanda Tofauti, Usawa | « Mbegu za kutosha kwa misimu | Dola 600 au kiwango sawa na Ksh. kwa| Misimu miwili ya
na miwili kwa aina zisizo na maombi kukua
Vipimo vya uthabiti ushindani
(DUS) » Malipo ya ada

4 Kukiri kwa * Programu iliyojazwa ipasavyo | Dola 600 au sawa na Ksh kwa aina Siku 10 za kazi
maombi ya kutofautisha, | « Malipo ya ada iliyowekwa Mbalimbali
Vipimo vya Usawa na
Uthabiti (DUS)

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 O.WGFIS, J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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5 Ombi la matokeo ya * Omba barua Dola 320 au sawa na hiyo kwa Ksh. Inategemea
DUS kutoka nchi * Orodha ya aina majibu kutoka kwa-
wanachama wa UPOV mwanachama wa
UPOV
6 Cheti cha mwelekeo wa | ¢ Programu iliyojazwa kamili Dola 160 au sawa na hiyo kwa Ksh. Siku 10 za kazi
kinga * Malipo ya ada iliyothibitishwa
ya cheti cha Mwelekeo wa Kinga
7 Ruzuku ya Mimea * Aina zinazopita DUS Dola 160 au sawa na hiyo kwa Ksh. Siku 10 za kazi
Mwelekeo wa ulinzi wa | « Malipo ya ada ya ruzuku
Haki za Mfugaji
8 Peana notisi kwa * Cheti Bila malipo Mara moja kila

kwenye gazeti la serikali
kwa Wizara ya Kilimo

* Orodha ya majina yaliyotolewa

miezi 6

Utoaji wa Aina Mbalimbali
(NVRC)

9 Ruzuku ya Mimea kwa | » Malipo ya ada ya ruzuku Dola 240 au sawa na hiyo kwa Ksh. Siku 21 za kazi
Haki za Wafugaji

10 Kukiri kwa * Programu iliyojazwa ipasavyo Dola 600 au sawa na hiyo kwa Ksh. Siku 10 za kazi
maombi ya Utofauti, « Malipo ya ada iliyowekwa kwa aina kwa msimu
Usawa na
Vipimo vya uthabiti
(DUS)

1 Uhakiki wa DUS * Mbegu ya kutosha kwa misimu | Bila malipo Siku 5
maombi dhidi ya mbegu | miwili
zilizopokelewa.

12 Uthibitishaji wa maombi | ¢ Programu iliyojazwa ipasavyo | Dola 1,200 au sawa na hiyo kwa Ksh. | Siku 10 za kazi
ya majaribio ya Utendaji | » Malipo ya ada iliyowekwa kwa aina kwa msimu
wa Kitaifa (NPT)

13 Uhakiki wa maombi ya | * Uwasilishaji wa aina za Bila malipo Siku 5
NPT dhidi ya wagombea
mbegu zilizowasilishwa

14 Kusasisha Taifa * Orodha ya aina mbalimbali Bila malipo Siku 10 za kazi
Orodha Mbalimbali kutoka kwa Kamati ya Kitaifa ya baada ya

kupokea notisi ya
gazeti la serikali

HUDUMA ZA VYETI VYA MBEGU

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)
PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000

Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu

ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya

Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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1 Usajili wa Wafanyabiashara  Fomu ya maombi e Mpya — shilingi. 75,000.00 Siku 30
wa Mbegu iliyojazwa ipasavyo (SR 1) | e Upya - shilling 10,000.00
* Cheti cha kuanzishwa kwa
kampuni
* Cheti cha siri cha KRA
* Hati za utambulisho kwa
wakurugenzi
2 Usajili wa wakulima wa + Fomu ya maombi e Mpya — shilingi 500.00 Siku 10 za kazi
mbegu iliyojazwa ipasavyo (SR3) | e Upya- shilingi. 300.00

* Mkataba wa Maelewano wa
kampuni ya mbegu pale
inapohitajika

3 Usajili wa mbegu « Fomu ya maombi Bila malipo Siku 10 za kazi
mazao iliyojazwa ipasavyo (SR 5)
+ Uthibitisho wa asili ya
mbegu ya mzazi

4 Ukaguzi wa Shamba la Mbegu| « Fomu ya maombi Kulingana na Mbegu na Aina za Inategemea mazao
iliyojazwa ipasavyo (SR5). Mimea (Mbegu) mbalimbali
» Uthibitisho wa asili ya Kanuni za 2016
mbegu ya mzazi

5 Ukaguzi wa Rufaa * Ombi la ukaguzi wa rufaa | Kulingana na Mbegu na Aina za Saa 48

Mimea (Mbegu)
Kanuni za 2016

6 Usindikaji wa Mbegu « Fomu ya maombi Bila malipo Siku 10
Ukaguzi iliyojazwa ipasavyo (SR 8A)

7 Uchunguzi wa sehemu ya + Ombi la ukaguzi wa shamba| Kwa mujibu wa Kanuni za Mbegu na | Siku 15 za kazi
mbegu na sampuli na sampuli na Aina za Mimea (Mbegu) za 2016

mfanyabiashara wa mbegu

8 Kuiga upya « Ombi la sampuli upya Kulingana na Mbegu na Aina za Siku 15 za kazi
* Vyeti vya awali vya kupima|  Mimea (Mbegu)
mbegu Kanuni za 2016

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 O.WGFIS, J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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9 Upimaji wa Mbegu e + Sampuli lliyowasilishwa | Kulingana na Mbegu na Aina za Siku 28
o « Ombi la Kujaribiwa kwa Mimea (Mbegu)
sampuli ya mbegu (SR9) Kanuni za 2016
/Ombi la Jaribio la
o sampuli za kibinafsi
10 | Weka lebo na funga » Maombi na mfanyabiashara | * Lebo ya OECD - Ksh. 15 (kiwango | Siku 30
mbegu iliyofurushwa wa mbegu cha chini Ksh. 990.00)
* Kupokea matokeo rasmi ya | * Lebo ya vibandiko - Ksh. 2.00
upimaji wa mbegu ambayo
yanakidhi kiwango cha chini
¢ viwango/ angalia ripoti ya
njama
11 | Utoaji wa Leseni ya Mbegu + Fomu ya maombi e + Wakala Ksh. 30,000.00 (Mpya) Siku 30
kwa Wauzaji iliyojazwa ipasavyo (SR12) na Upya Ksh. 8,000.00
» Uidhinishaji kutoka kwa e « Wakala Mdogo Ksh. 10,000.00
mfanyabiashara wa mbegu (Mpya) na Upya Ksh. 5,000.00
aliyesajiliwa e » Mwenye hisa Ksh. 1,500.00
(Mpya) na Upya Ksh. 1,000.00
HUDUMA ZA UCHUNGUZI
1 Vipimo vya bakteria na * Mapokezi ya sampuli Ksh. 2,000.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
Utamaduni « Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
mteja
* Malipo
2 Vipimo vya bakteria na * Mapokezi ya sampuli Ksh. 3,000.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
Kipimo cha Kingamwili « Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
kilichounganishwa na mteja
Kimeng'enya (ELISA) « Malipo
3 Uchambuzi wa virusi na » Mapokezi ya sampuli Ksh. 1,500.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
Kipimo cha Kingamwili « Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
kilichounganishwa na Enzyme mteja
(ELISA) * Malipo
4 Uchambuzi wa virusi kwa * Mapokezi ya sampuli Ksh. 1,500.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
mtihani wa kukua « Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
mteja
* Malipo
5 Uchambuzi wa Nematodes » Mapokezi ya sampuli Ksh. 1,000.00 kwa sampuli kwa kila Siku 10
« Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
mteja
* Malipo

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa

Ya Kusimamia Mkurugenzi
Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)
PO. Sanduku 49592-00100 GPO,
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000
Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

ratiba za AA

huduma utoaj

ama

i lazima kuripotiwa kwa:

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya
Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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6 Uchambuzi wa molekuli na * Mapokezi ya sampuli Ksh. 1,500.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
Mwitikio wa Minyororo ya « Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
Polymerase (PCR) mteja
* Malipo
7 Uchambuzi wa Entomological | « Mapokezi ya sampuli Ksh. 500.00 kwa sampuli kwa kila Siku 30
« Kusainiwa kwa mkataba wa | Mdudu
mteja
* Malipo
8 Uchambuzi wa Mycological | « Mapokezi ya sampuli Ksh. 2,000.00 kwa sampuli kwa kila Siku 20
« Kusainiwa kwa mkataba wa | mdudu
mteja
* Malipo
9 Kusafisha virusi, * Mapokezi ya sampuli * Kusafisha virusi kwa mimea 10 ya Miezi 6 - 12
Kuzidisha na Usambazaji wa| « Kusainiwa kwa mkataba wa | Kwanza - Ksh. 4,000.00
mimea mteja * Mimea isiyo na virusi - Kshs. 50.00
« Malipo kwa klla} mmea .
* Uenezi (Green house) kwa mwezi -
Ksh. 2,000.00
10 Sayansi ya Magugu/Maabara |  Mapokezi ya sampuli Shilingi 2,000.00 kwa sampuli Mwezi 1
na Herbarium » Kusainiwa kwa mkataba wa
mteja
* Malipo
11 | Kinasaba « Mapokezi ya sampuli e + Ubora wa PCR — Ksh. 9,000.00 Mwezi 1
Viumbe hai (GMOs) « Kusainiwa kwa mkataba wa | e « Kiasi cha PCR - Ksh. 15,000.00
upimaji na uhakiki wa nyaraka mteja
* Malipo
12 Mtihani wa Usafi wa maumbile| « Mapokezi ya sampuli shilingi. 5,000.00 kwa kila sample Mwezi 1
* Kusainiwa kwa mkataba wa
mteja
* Malipo

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)
PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000

Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu

ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya

Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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HUDUMA ZA MAABARA YA KEMISTRI YA UCHAMBUZI

1 Kamilisha ukaguzi wa | Ombi, sampuli kukubalika Bila malipo Dakika 30
mkataba kwa
uchanganuzi
uchambuzi

2 Tathmini ya rutuba ya | Sampuli ya chini ya kilo 1 Shilingi 2,500.00 Siku 10
udongo imewasilishwa.

Imejitolea kwa malipo (kujaza kwa
mkataba au risiti ya malipo)

3 Maji kwa umwagiliaji | Sampuli ya chini ya lita 1 Shilingi. 3,500.00 Siku 10
imewasilishwa.

Imejitolea kwa malipo (kujaza kwa
mkataba au risiti ya malipo)

4 Uchambuzi wa Sampuli ya chini ya kilo 1 Shilingi 800.00-14,000.00 (kulinganana | Siku 10
Mbolea imewasilishwa. idadi ya vigezo vya kuchambuliwa)
Na tishu za mimea Imejitolea kwa malipo (kujaza kwa
mkataba au risiti ya malipo)
5 Muundo wa kemikali | Sampuli ya chini ya 500gm Ksh. 2,500.00 kwa kila Kiambato Siku 10
za kilimo imewasilishwa. Imejitolea kwa malipo| kinachotumika
(kujaza kwa mkataba au risiti ya
malipo)
6 Uchambuzi wa Sampuli ya chini ya kilo 1 Shilingi. 4,000.00 Siku 10
Mycotoxin imewasilishwa.

Imejitolea kwa malipo (kujaza kwa
mkataba au risiti ya malipo)

7 Uchambuzi wa « Kiwango cha chini cha sampuliya | Shilingi 21,500.00 Siku 10
mabaki ya dawa kilo 1 kilichowasilishwa kwa bidhaa
katika Mazao safi, za ukubwa mdogo (k.m. maharagwe
maji, mchanga, ya Kifaransa, sukari, mangetout, nk)
Samaki * Sampuli ya chini ya vipande 10

vilivyowasilishwa kwa bidhaa za
ukubwa wa wastani (k.m. Matunda ya
Passion, nyanya n.k)

* Sampuli ya chini ya vipande 5
vilivyowasilishwa kwa bidhaa za
ukubwa mkubwa (k.m. kabichi,
matikiti maji n.k.)

* Imejitolea kulipa (kujaza kwa
mkataba au risiti ya malipo)

8 Sampuli maalum za Sampuli iliyopokelewa kama ilivyo. | Shilingi 1,000.00-21,500.00 (kulinganana| Siku 10
riba kwa ajili ya Kujitolea kwa malipo (kujaza mkataba| idadi ya vigezo vya kuchambuliwa)
uchambuzi (mabaki ya | au risiti ya malipo)
dawa za kuuwa
wadudu, metali nzito

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 O.WGFIS, J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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na vichafuzi Vingine)

9 Kutoa matokeo ya Kukamilika kwa uchambuzi Bila Malipo Saa 48
maabara ya
uchambuzi

HUDUMA ZA MSAADA WA TEKNOLOJIA YA MAWASILIANO YA HABARI

1 Utatuzi wa masuala ya | e Barua pepe iliyotumwa kwa Bila Malipo Saa 8 za kazi
mfumo wa IEICS admin@kephis.org, na
IEICSPITteam@kephis.org
Ikifafanua suala hilo

2 Azimio la Mbegu  Barua pepe iliyotumwa kwa Bila Malipo Saa 8 za kazi
Uthibitishaji na Ulinzi admin@Kkephis.org, na

wa Aina za Mimea seed@kephis.org na

(SC&PVPs), Kadi ya pvp@kephis.org ikifafanua suala
Mbegu na Mfumo wa hilo

usimamizi wa Taarifa
za Maabara

(L1Ms) masuala ya
mifumo

3 Mafunzo juu ya * Barua pepe iliyotumwa kwa Bila Malipo Saa 8 za kazi
Uthibitishaji wa mbegu| admin@kephis.org, na
na Ulinzi wa Aina za seed@kephislorg na

Mimea  (SC&PVPs), pyp@kephis.org ikifafanua suala
Kadi ya Mbegu nal pilo.

Taarifa za Maabara
mifumo ya usimamizi

(LIMs).
HUDUMA ZA USIMAMIZI WA MNYORORO WA UGAVI
1 Usajili wa ¢ Fomu ya maombi iliyojazwa Bila Malipo Siku 14 za kazi
Wasambazaji ipasavyo Wasifu wa Kampuni
o Cheti cha Kujiunga
o Usajili

o Cheti cha nambari ya siri

o Cheti Halali cha Uzingatiaji
Ushuru/Enzi za Msamaha

o Kitambulisho cha
Taifa/Pasipoti/CR12

o Cheti cha AGPO kwa kikundi
maalumu

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS) YaTume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 4959200100 GPO, o Sakafu. Magharibi M .hy?rUta""a',‘\il.Hak'
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama akatu, iviagharior iViwis 0 qwer_sv J_'aya
Barua pepe: director @kephis.org, Waiyaki Nairobi Tel

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom

Tovuti: www.kephis.go.ke
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2 Uwasilishaji wa Zabuni| e Kustahiki kama ilivyoainishwa * Bila malipo (Hati ya zabuni Kama ilivyoelezwa
katika Hati ya Zabuni imepakuliwa na mteja) katika hati ya
« Ksh. 1,000.00 (Hati ya zabuni zabuni
imechapishwa na kutolewa na KEPHIS)
3 Taarifa ya Barua pepe, anwani halisi na ya posta | Bila malipo Siku 1 ya kazi
wazabuni
waliofanikiwa na
ambao hawajafanikiwa
4 Ukaguzi wa Uanishaji wa mkutano wa Bila malipo Siku 15 za Kazi
bidhaa’/huduma na bidhaa/huduma kuanzia tarehe ya
kukubalika utoaji
5 Kuondolewa kwa Uwasilishaji wa Zabuni Bila malipo Siku 60 kutoka
maduka ya zamani tarehe ya kupokea
ankara
6  |Kuondolewa kwa Uwasilishaji wa zabuni Bila malipo Siku 60 kutoka
maduka ya zamani tarehe ya kupokea
ankara
HUDUMA ZA FEDHA NA UHASIBU
1 Malipo ya bidhaana | « Nyaraka zinazounga mkono Bila malipo Siku 60 kutoka
huduma * Maelezo ya Akaunti ya Benki tarehe ya kupokea
zilizopokewa » Cheti cha nambari ya siri cha KRA ankara
HUDUMA ZA MKUTANO NA MALAZI
1 Bodi ya nusu o Kuhifadhi nafgsi kypitia_simu, barua| Shilingi 4,500.00 kwa kila mtu kwa siku | Notisi ya wiki 2
mikutano na malazi |  Pepe, barua, kimwili (kuingia)
2 Nusu ya bodi Mikutano | e Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua| Shilingi. 6,000.00 au sawa na hiyo kwa Notisi ya wiki 2
na malazi (Kimataifa pepe, barua, kimwili (kuingia) usD
wakazi) « Uthibitisho wa malipo kwa kila mtu kwa siku
3 Mikutano kamili ya * Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua| Shilingi 6,000 kwa kila mtu kwa siku Notisi ya wiki 2
bodi na malazi (Wakazi pepe, parua, kImW!lI (kuingia)
wa kimataifa + Uthibitisho wa malipo

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)
PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000

Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu

ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya

Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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4 Mikutano kamili ya o Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua| Shilingi 7,000.00 au sawa na hiyo kwa Notisi ya wiki 2
bodi na malazi (Wakazi pepe, barua, kimwili (kuingia) ush
wa kimataifa) » Uthibitisho wa malipo kwa kila mtu kwa siku

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 49592-00100 GPO, . yaUtawala Haki
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama 2 Sakafu, Magharibi M"{’/';h.o Tlf."‘,(ler?' '\:)J.'aTyfT
Barua pepe: director@kephis.org, atyai Nairool 1€
Tovuti: www.kephis.go.ke

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700

(Safaricom
1SO 9001:2015|ISO/IEC 27001 Kuthibitishwa | 17025 Vibali Maabara
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5 Malazi o Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua | shilingi 3,000.00 kwa kila mtu kwa Notisi ya wiki 1
(Wakazi wa Mitaa) - pepe, barua, kimwili (kuingia) usiku
Kitanda pekee » Uthibitisho wa malipo
6 Kifurushi cha mkutano | e Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua| e « Chai mbili na chakula cha mchana | Notisi ya wiki 2
pepe, barua, kimwili (kuingia) - shilingi. 1,500.00 kwa kila mtu
* Uthibitisho wa malipo kwa siku
¢ « Chai moja na chakula cha mchana
- shilingi. 1,350.00 kwa kila mtu
kwa siku
7 Ukumbi wa chumba cha| « Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua | Shilingi. 6,000.00 kwa siku Notisi ya wiki 2
mikutano pepe, barua, kimwili (kuingia)
kuajiri * Uthibitisho wa malipo
8 Kukodisha Ukumbi wa | « Kuhifadhi nafasi kupitia simu, barua | Shilingi. 12,000.00 kwa siku Notisi ya wiki 2
Mikutano pepe, barua, kimwili (kuingia)
* Uthibitisho wa malipo
AJIRA NA AMBATANISHO LA VIWANDA
1 Uajiri wa wafanyakazi Fanya maombi rasmi kulingana na Bila malipo Siku 90
tangazo
2 Uchumba wa * Barua ya maombi Bila malipo Mwezi 1
washikaji vya viwanda | - Nakala ya Kitambulisho cha Taifa
* Barua kutoka kwa taasisi za masomo
* Bima ya ajali ya kibinafsi
* Barua ya uteuzi ya Mamlaka ya
Kitaifa ya Mafunzo ya Viwanda
(NITA).
SULUHU LA MALALAMIKO
1 Majibu kwa umma Fanya malalamiko6 Bila malipo Siku 1 ya kazi
Malalamiko na
malalamiko
2 Azimio la Fanya malalamiko ya mdomo au Bila malipo Siku 14 za kazi
malalamiko maandishi

*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)
PO. Sanduku 49592-00100 GPO,

NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000

Barua pepe: director@kephis.org,

Tovuti: www.kephis.go.ke

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu

ya Utawala Haki

2nd Sakafu, Magharibi Mwisho Towers, Njia ya

Waiyaki Nairobi Tel
020227000/2603765/2441211/8030666

Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700
(Safaricom
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*Huduma zote mbali na afisi zitagarimu malipo Zaidi ya afisa na gharama za gari za shilingi 90.55 kwa kila kilomita ama kulingana na
ratiba za AA

Yoyote huduma kwamba anafanya si kuendana kwa ya juu viwango vya au yoyote afisa nani anafanya si kuishi juu kwa kujitolea, heshima na ubora kwa
huduma utoaji lazima kuripotiwa kwa:

Ya Kusimamia Mkurugenzi

Kenya Mimea Afya Ukaguzi wa Huduma (KEPHIS)

Ya Tume Katibu / Mkuu Mtendaji Afisa Tume juu
PO. Sanduku 49592-00100 GPO, . yaUtawala Haki
NAIROBI Tel: 020 6618000, 0709891000 ama 2 Sakafu, Magharibi M"{’/';h." Tlf."‘,(ler.s' '\:)J.'aTya}
Barua pepe: director@kephis.org, atyai Nairool 1€
Tovuti: www.kephis.go.ke

020227000/2603765/2441211/8030666
Ushuru bure mstari: 0800221349 SMS Fupi Kanuni: 15700

(Safaricom
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